Pháp luật quy định như thế nào về quảng cáo địa điểm kinh doanh casino?

Tại Việt Nam, loại hình kinh doanh trò chơi có thưởng vẫn đang còn khá mới mẻ, vì vậy nhiều doanh nghiệp vẫn đang còn bỡ ngỡ khi tiếp cận thị trường, đặc biệt là trong việc quảng cáo. Bài viết này www.amazing.bet sẽ tìm hiểu về vấn đề quảng cáo địa điểm kinh doanh casino theo quy định pháp luật hiện hành.

kinh doanh casino

Cụ thể, tại Điều 37 Nghị định 03/2017/NĐ-CP có nêu rõ:

– Đối tượng được phép quảng cáo các hoạt động liên quan đến kinh doanh casino chỉ bao gồm những doanh nghiệp được cấp Giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh casino theo quy định tại Nghị định này.

– Các nội dung quảng cáo cần tuân thủ quy định của pháp luật, bao gồm:

+ Tên, địa chỉ doanh nghiệp;

+ Tên trò chơi có thưởng

+ Đối tượng được phép chơi tại Điểm kinh doanh casino theo quy định tại Điều 11 và Điều 12 Nghị định này.

– Doanh nghiệp kinh doanh casino chỉ được phép quảng cáo bằng bảng, biển hiệu bên trong Điểm kinh doanh casino, các quảng cáo casino chỉ có thể được nhìn thấy sau khi khách hàng vào sâu bên trong. Đồng thời, cần đảm bảo người ở bên ngoài Điểm kinh doanh casino không đọc, nghe hay thấy được những hình ảnh quảng cáo này. Đặc biệt, doanh nghiệp không được phép quảng cáo kinh doanh casino dưới mọi hình thức.

– Để đủ điều kiện kinh doanh casino, doanh nghiệp cần đáp ứng theo yêu cầu tại Điều 12 Nghị định này. Ngoài ra, các hình thức quảng cáo quy định tại khoản 3 cho biết, trong khoảng thời gian được phép kinh doanh thí điểm cho phép người Việt Nam chơi tại Điểm kinh doanh casino được quảng cáo trong chương trình giải trí được chiếu bằng các thiết bị điện tử trên các chuyến bay quốc tế; tại các khu vực cách ly sân bay và cảng biển quốc tế.

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *